Groovy Forum
ธันวาคม 19, 2014, 07:32:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกท่านใดที่สั่งซื้อสินค้าไปแล้ว แจ้งลงทะเบียน เพื่อรับสิทธิพิเศษได้  ที่นี่ ขอบคุณทุกครับ หนึ่งเสียงเล็กๆของคุณ ก็เป็นส่วนช่วยให้เราพัฒนาไปได้มากครับ Smiley

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

Lettop Stand กับ โปรแกรมเทรดหุ้น

Groovy Forum/Lettop Stand กับ โปรแกรมเทรดหุ้น => สวัสดีค่ะคุณ Groovy แล้วก็สมาชิกท่านอื่นๆด้วยนะคะ

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Lettop Stand กับ โปรแกรมเทรดหุ้น  (อ่าน 1499 ครั้ง)
pinkyjujub
Newbie
*

« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 12:26:16 PM »

สวัสดีค่ะคุณ Groovy แล้วก็สมาชิกท่านอื่นๆด้วยนะคะ
ก่อนอื่นเลยต้องขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆทั้งหมดในเว็บเพจของคุณGroovy แล้วก็คำแนะนำดีๆจากสมาชิกทุกท่านในเว็บบอร์ดด้วยนะคะ
พอดีกำลังมองหาตัว tabletจีน ไปลองใช้อยู่เลย โชคดีมาเจอเว็บของคุณGroovy ก่อน เกือบได้เอาเงินไปโยนทิ้งซะแล้ว  Cheesy
พอได้มาเห็นตัว Lettop Stand 7 นี่ก็ปิ๊งเลยค่ะ ดูคุ้มค่าสมราคา
จุดประสงค์หลักที่กำลังมองหาตัว tablet ก็คือจะเอาไปใช้เทรดหุ้นค่ะ
ได้เข้าไปอ่านที่คุณ pew_thai แนะนำ APP เล่นหุ้นด้วย ไอแพดจีน  หรือ  tabletจีน ไว้ก็ช่วยได้เยอะเลยค่ะ
แต่อยากขอคำแนะนำเพิ่มเติมหน่อยค่ะว่าพวก app ต่างๆที่สามารถใช้ดูหุ้นพวกนี้ รวมถึงการดูแบบออนไลน์ จากตัวโปรแกรม streaming pro บนเว็บเลย มี require สเปกเครื่องขั้นต่ำมั้ยคะ ที่จะเปิดโปรแกรมพวกนี้ได้แบบไม่มีปัญหา และไม่กระตุก
แล้วอย่างเสป็คเครื่องของ Lettop Stand 7 นี้ ถือว่าผ่านมั้ยคะ หรือถ้าไม่มีใช่ตัวนี้ มีตัวไหนแนะนำมั้ยคะ ดูไปดูมาก็เริ่มไม่มั่นใจ
การพิจารณาควรดูที่ส่วนไหนเหรอคะ ที่เวอร์ชั่นของ Android OS หรือ เวอร์ชั่นของ flashplayer หรือต้องดูที่การ์ดจอ?
เคยมีคนแนะนำมาว่าควรใช้เครื่องที่เป็น การ์ดจอแยก เพราะจะใช้งานได้ไหลลื่นกว่า จะทำให้ใช้โปรแกรมพวกนี้แล้วไม่กระตุก อันนี้นี่จำเป็นมั้ยคะ
เข้าใจว่าถ้าซื้อเครื่องสเปกสูงๆไปเลยก็คงไม่มีปัญหา แต่เครื่องพวกนั้นราคาก็สูงตามไปด้วย เพราะจริงๆตั้งใจใช้งานแค่คอยติดตามหุ้น เข้าเน็ต ใข้งาน document พวกเบสิกง่ายๆ ไม่ได้เน้นเล่นเกมมาก เลยคิดว่าคงไม่คุ้มกันถ้าเอาเครื่องเสปกสูงมา แต่ใช้งานไม่ถึงขนาดนั้น

ตอนแรกตั้งใจมองหารุ่นที่สามารถใส่ซิมได้ด้วย จะได้ใช้งานเน็ตได้สะดวก เพราะต้องใช้เปิดตัวโปรแกรมนี้ทั้งวันอยู่แล้ว แต่ได้ไปอ่านที่คุณGroovy แนะนำว่าเครื่องที่ใส่ซิมได้จะเสื่อมสภาพเร็ว เลยเปลี่ยนใจมามองตัวนี้แทน ค่อยต่อแอร์การ์ดเอาคงจะดีกว่า สำหรับแอร์การ์ดสำหรับรุ่นนี้มีขายด้วยมั้ยคะ

นั่งดูไปดูมาหลายวัน ตัดสินใจไม่ได้ซักที ตอนแรกตั้งใจจะซื้อแบบถูกๆไปเลย แต่ก็จริงอย่างที่ คุณ groovy บอกว่าเครื่องจีนราคามันแปรผันตรงกับคุณภาพ  Cheesy ไหนๆจะซื้อแล้วก็เอาตัวที่คุ้มค่าดีกว่า ถึงราคาอาจอัพขึ้นอีกนึด แต่ก็ดีกว่าซื้อมาแล้วทำอะไรไม่ได้เลย

ยังไงก็ขอฝากตัวเป็นน้องใหม่ไว้ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ ไม่รู้ถามเยอะเกินไปรึเปล่า Kiss   ถ้าเครื่องนี้ผ่านสามารถใช้งานอย่างที่ต้องการได้ จะได้สั่งซื้อเลย (ถ้ามีของตอนนี้?) ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ  Grin

E20VTU
Registered
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 08:34:24 AM »

Lettop Stand 7 นี้ล่ะดีแล้วผมผมใช้ได้ดีไม่มีปัญหา

ผู้ที่ให้คำขอบคุณกับโพสต์นี้: Kluay~la@la
หน้า: [1]
  พิมพ์