Groovy Forum
กันยายน 19, 2014, 10:48:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกท่านใดที่สั่งซื้อสินค้าไปแล้ว แจ้งลงทะเบียน เพื่อรับสิทธิพิเศษได้  ที่นี่ ขอบคุณทุกครับ หนึ่งเสียงเล็กๆของคุณ ก็เป็นส่วนช่วยให้เราพัฒนาไปได้มากครับ Smiley

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

วิธีลงทะเบียน Powermap เพื่อดาวน์โหลดแผนที่

Groovy Forum/วิธีลงทะเบียน Powermap เพื่อดาวน์โหลดแผนที่ => ขั้นตอนการติดตั้งมีดังนี้ครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีลงทะเบียน Powermap เพื่อดาวน์โหลดแผนที่  (อ่าน 13872 ครั้ง)
HS8EVL
อิคคิวซัง
Hero Member
*

« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:34:23 AM »

ขั้นตอนการติดตั้งมีดังนี้ครับ

การกรอกรายละเอียดของเครื่อง

***ข้อควรระวังนะครับ***
ห้ามกระทำการ Copy File หรือ Folder ใดๆยกเว้น Map หรือ Software อื่นใดตามที่ระบุไว้ในหัวข้อนี้
การอัพข้อมูลของ Picture Navi และ TravelGuide ของ GS-560z9
โปรแกรมอาจล๊อค หรือค้างได้ เพราะโปรแกรมลิขสิทธิ์บางไฟล์ไม่สามารถ Copy หรือโยกย้ายไฟล์ไปไว้ที่อื่นได้

***ในกรณี ที่ ท่านใดทำตามขั้นตอนดังกล่าวข้างต้นแล้วไม่สามารถโหลดแผนที่ได้ ให้ท่านติดต่อกับ PowerMap โดยตรง คือ
บริษัท อาปิโก ไอทีเอส จำกัด
99 หมู่ 1 นิคมอุตสาหกรรมไฮเทค
ตำบล บ้านเลน อำเภอ บางปะอิน
จังหวัด อยุธยา 13160

สำนักงาน: (0)35 350 880 ต่อ 3210-11
                   (วันจันทร์ -วันศุกร์ 8:00-17:00 น.) Fax:(0)35 350 881

บริการสายด่วน:
                080-555-0207- 9   เปลี่ยนเบอร์โทรเป็น 090 117 6591-3
                     (ทุกวัน 8:00-21:00 น.)                

หรือสอบถามวิธีการใช้งานโปรแกรม POWERMAP:
ServiceAITS@aapico.com
ขอความกรุณา ไม่ต้องอีเมล์หรือPMถึงผม เพื่อขอแผนที่จากผมนะครับ...หากท่านใดอยากได้...รบกวนช่วยกันซื้อ License ซอฟแวร์และแผนที่ Powermap Z9 ที่มีลิขสิทธิ์ถูกต้องตามกฏหมาย นะครับ เพราะราคาเครื่องGPS บวกค่าLicense ซอฟแวร์และแผนที่ Powermap Z9 ที่มีลิขสิทธิ์ถูกต้องตามกฏหมาย นั้น ราคาถูกมากแล้วครับ ตามหัวข้อนี้ครับ
แจ้งข่าว Groovy GPS ร่วมมือกับ Powermap Z9 !

ผู้ที่ให้คำขอบคุณกับโพสต์นี้: Groovy
NEWuser
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 06:23:42 PM »

ผมได้ซื้อ แผ่นลิขสิทธิ์ PowerMap Z9 ไป แต่สมัครสมาชิกเพื่ออัพเดทMapไม่ได้นะคับ

สมัครไม่ได้กรอกข้อมูลทุกอย่างถูกต้อง ลองมา3วันแล้ว ขึ้นตามรูป

ไม่แจ้งอะไรให้ทราบเลยว่าเพราะอะไร อย่างถ้าตั้งชื่อยาวเกิน8ตัวอักษร ก็แจ้งว่าเกิน
แต่นี้กรอกทุกอย่าง คิดว่าถูกต้องหมด กดสมัคร ขึ้นตามรูปทุกครั้ง

โทรไป Hotline 2ครั้ง ที่เบอร์ 0805550209 เมื่อวันที่ 1/07/2554 เวลา 15.38น. มีผู้หญิงรับ

ฮาโหล่ค่ะพี่ Huh?? ไม่ได้แจ้งชื่อ หรือสวัสดี ยินดีต้อนรับ บรา บรา ตามที่พนักงานรับโทรศัพท์เค้าทำกัน
รอบแรก ผมก็แจ้งถึงปัญหาของผม พนักงานบอกว่า ถ้าพี่ยังไม่ได้รับmailยืนยันเดียวหนู๋จะเช็คให้ จากนั้นก็วางสาย Huh??

ผมเลยโทรไปรอบที่สอง อธิบายว่า ผมยังสมัครไม่ได้เลยคับ ไม่ได้รอเมลยืนยัน มันขึ้นข้อความว่า "สมัครสมาชิกไม่สำเร็จ" ทั้งๆที่ลองสมัครหลายครั้งและหลายวันแล้ว
พนักงานพูดว่า เดียวจะเช็ค Server ให้ค่ะ แล้วปล่อยสายโดยไม่วาง ผมก็ฮาโหลๆ Huh???

ตอนนี้ไม่รู้จะทำอะไรต่อคับ ส่ง Mail ไปทาง serviceAITS@aapico.com แจ้งถึงปัญหาดังกล่าวเรียบร้อยแล้ว

รบกวนทาง POWERMAP ด้วยคับ ทั้งเรื่องระบบ และพนังงาน ขอบคุณอย่างสูง

ผู้ที่ให้คำขอบคุณกับโพสต์นี้: Art_A
Art_A
Extra Member
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 07:17:14 PM »

ณ เวลานี้ ผมยังไม่สามารถสมัครสมาชิกได้เลยครับ คือ ต้องการจะโหลดแผนที่ของเดือน มิ.ย. น่ะครับ เพราะพรุ่งนี้จะเดินทางแล้ว อยากจะได้ตัวอัพเดทล่าสุดน่ะครับ

รบกวนช่วยชี้แจงแถลงไขด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
Groovy
ศิราณี
Hero Member
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 07:43:22 PM »

ได้รับแจ้งว่าทางเซอเวอร์ของ Powermap มีปัญหา และเร็วๆนี้กำลังจะทำการปรับปรุงหน้าเว็บใหม่นะครับ

ทำให้ในขณะนี้ยังไม่สามารถดาวน์โหลดแผนที่หน้าเว็บไซท์หรือลงทะเบียนได้

อื่นๆ ผมรอทางทีมงาน Powermap มาชี้แจงนะครับ

สำหรับ สมาชิก ที่พบปัญหาลงทะเบียนไม่ได้ในขณะนี้ขอให้อดใจรอทางทีมงานแก้ไขซักหน่อย และตอนนี้ทางผมได้ส่ง PM Link ดาวน์โหลดแผนที่เดือน มิถุนายน ที่ผมทำสำรองไว้ให้ทาง PM ไปก่อนนะครับ

ส่วน การลงทะเบียน นั้นแนะนำให้ทางทีมงานมาแจ้งชี้แจงเมื่อสามารถดำเนินการได้เรียบร้อยด้วยเพื่อความสบายใจของลูกค้าครับ
Art_A
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 07:51:40 PM »

ได้รับแจ้งว่าทางเซอเวอร์ของ Powermap มีปัญหา และเร็วๆนี้กำลังจะทำการปรับปรุงหน้าเว็บใหม่นะครับ

ทำให้ในขณะนี้ยังไม่สามารถดาวน์โหลดแผนที่หน้าเว็บไซท์หรือลงทะเบียนได้

อื่นๆ ผมรอทางทีมงาน Powermap มาชี้แจงนะครับ

สำหรับ สมาชิก ที่พบปัญหาลงทะเบียนไม่ได้ในขณะนี้ขอให้อดใจรอทางทีมงานแก้ไขซักหน่อย และตอนนี้ทางผมได้ส่ง PM Link ดาวน์โหลดแผนที่เดือน มิถุนายน ที่ผมทำสำรองไว้ให้ทาง PM ไปก่อนนะครับ

ส่วน การลงทะเบียน นั้นแนะนำให้ทางทีมงานมาแจ้งชี้แจงเมื่อสามารถดำเนินการได้เรียบร้อยด้วยเพื่อความสบายใจของลูกค้าครับ

ขอบคุณสำหรับคำชี้แจงคับ   Smiley Smiley

สอบถามเพิ่มเติมครับ
การลงทะเบียนในแวป ลงทะเบียนเพื่อโหลดแผนที่ใช่หรือไม่ครับ แล้วถ้าหากเราได้แผนที่มา (จากที่อื่น เช่น ลิ้งค์สำรองที่กำลังจะได้  Cool ) เราสามารถนำมาอัพได้เลยโดยไม่มีปัญหาใช่หรือไม่ครับ

ถ้าใช่ กรณีพ้นกำหนดการอัพแผนที่ฟรี 3 ปี แล้วเราได้แผนที่มาจากที่อื่น ก็สามารถอัพได้ปกติเหรอครับ แค่ไม่สามารถโหลดโดยตรงจากเวปได้ใช่หรือไม่ครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ  แบบว่า มือใหม่น่ะครับ   :P

ป.ล.ขอลิ้งค์ด้วยนะครับ   Grin Grin
NEWuser
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 07:55:29 PM »

ขอบคุณสำหรับแผนที่เดือน มิถุนายนคับคุณ Groovy
ยังรอคำชี้แจงเรื่องพนักงานจากทีมงานต่อนะคับ
Groovy
ศิราณี
Hero Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 07:58:46 PM »

การลงทะเบียนในเวป เป็นการลงทะเบียนเพื่อรับสิทธิ์ในการอัพเดทแผนที่ครับ ลิงค์ที่ได้จากในเวปก็จะเป็นลิงค์ตรงซึ่งสามารถโหลดได้แบบเต็มสปีด

ส่วน ณ ปัจจุบัน หากได้ลิงค์จากที่อื่นมาก็ตามที่เข้าใจครับ เราสามารถอัพเดทแผนที่ไปได้เช่นกัน

แต่ในเวอร์ชั่นใหม่ที่จะออกมาแทน Z9 ตามกระทู้ Release Date ได้ข่าวมาว่าจะมีการเข้มงวดในเรื่องการอัพเดทแผนที่ มากขึ้น ทำให้ไม่มีโปรแกรมผี หลุดออกไป หรือยากเทียบเท่า SpeedNavi ครับ

บางท่านอาจรู้สึกว่าแล้วซื้อแผนที่แท้ทำไม เหตุผลมีดังนี้ครับ

- ตัวโปรแกรมและทุกไฟล์ถูกต้องตามลิขสิทธิ์และมาโดยตรงจากผู้ผลิต ทำให้โปรแกรมมีความเสถียร ไม่มี Bug หรือการ Compile ที่ผิดพลาดเหมือนโปรแกรมผี
- มี Support เรียกร้องขอความช่วยเหลือตามสิทธิ์ได้อย่างไม่มีเงื่อนไข
- ดาวน์โหลดแผนที่ลิขสิทธิ์แท้ใส่เครื่องได้โดยไม่ต้องกังวลว่ามีไวรัส หรือ ไฟล์แปลกปลอมที่อาจมีผู้ไม่ประสงค์ดีใส่ในเครื่องเพื่อขโมยข้อมูล
- อัพเกรดเวอร์ชั่นซอฟแวร์ได้ฟรี (ไม่ใช่แผนที่ ที่ได้สิทธิ์ฟรีอยู่แล้ว 3 ปี) ตามระยะเวลาที่ บ. กำหนด

อย่างไรก็ดี หากทีมงาน Powermap เข้ามาแล้วก็รบกวน ชี้แจงให้ละเอียด ถึงวันที่เวลา แล้วเสร็จของการปรับปรุง แก้ไขหน้าเว็บ รวมถึงการลงทะเบียนและดาวน์โหลดแผนที่ด้วยครับ

ในฐานะที่เป็นผู้ร่วมธุรกิจและจัดจำหน่าย ทางเราต้องกล่าวขอโทษแทน บริษัท ที่ทำให้สมาชิกได้รับความลำบาก มา ณ ที่นี้ด้วยครับ
Art_A
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 08:01:35 PM »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ   Grin Grin

ป.ล.ได้ลิ้งค์โหลดแล้วครับ ความเร็วโหลดอาจจะช้าไปบ้าง นี่ไฟล์แรกยังไม่เสร็จเลย แต่จะพยายามให้แล้วเสร็จ เพราะพรุ่งนี้ต้องใช้แล้ว   Embarrassed Embarrassed
Groovy
ศิราณี
Hero Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 08:03:03 PM »

ลองดูนะครับ ทางเว็บเราก็เอาใส่โฮสตัวเองไม่ได้เพราะ หากเข้ามาโหลดกันหมด Bandwidth ไม่พอ เดี๋ยวเว็บล่มมีสมาชิกโทรมาถามถึงกันดึกดื่นเหมือนตอนโฮสไฟดับอีก  Lips Sealed
Powermap Service
Moderator
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 01:19:00 PM »

ผมได้ซื้อ แผ่นลิขสิทธิ์ PowerMap Z9 ไป แต่สมัครสมาชิกเพื่ออัพเดทMapไม่ได้นะคับ

สมัครไม่ได้กรอกข้อมูลทุกอย่างถูกต้อง ลองมา3วันแล้ว ขึ้นตามรูป

ไม่แจ้งอะไรให้ทราบเลยว่าเพราะอะไร อย่างถ้าตั้งชื่อยาวเกิน8ตัวอักษร ก็แจ้งว่าเกิน
แต่นี้กรอกทุกอย่าง คิดว่าถูกต้องหมด กดสมัคร ขึ้นตามรูปทุกครั้ง

โทรไป Hotline 2ครั้ง ที่เบอร์ 0805550209 เมื่อวันที่ 1/07/2554 เวลา 15.38น. มีผู้หญิงรับ

ฮาโหล่ค่ะพี่ Huh?? ไม่ได้แจ้งชื่อ หรือสวัสดี ยินดีต้อนรับ บรา บรา ตามที่พนักงานรับโทรศัพท์เค้าทำกัน
รอบแรก ผมก็แจ้งถึงปัญหาของผม พนักงานบอกว่า ถ้าพี่ยังไม่ได้รับmailยืนยันเดียวหนู๋จะเช็คให้ จากนั้นก็วางสาย Huh??

ผมเลยโทรไปรอบที่สอง อธิบายว่า ผมยังสมัครไม่ได้เลยคับ ไม่ได้รอเมลยืนยัน มันขึ้นข้อความว่า "สมัครสมาชิกไม่สำเร็จ" ทั้งๆที่ลองสมัครหลายครั้งและหลายวันแล้ว
พนักงานพูดว่า เดียวจะเช็ค Server ให้ค่ะ แล้วปล่อยสายโดยไม่วาง ผมก็ฮาโหลๆ Huh???

ตอนนี้ไม่รู้จะทำอะไรต่อคับ ส่ง Mail ไปทาง serviceAITS@aapico.com แจ้งถึงปัญหาดังกล่าวเรียบร้อยแล้ว

รบกวนทาง POWERMAP ด้วยคับ ทั้งเรื่องระบบ และพนังงาน ขอบคุณอย่างสูง

ต้องขออภัยหากพนักงานให้บริการได้ไม่ดีพอนะคะ ตอนนี้เว็บไซต์ของเรามีปัญหา กำลังทำการแก้ไขอยู่ค่ะ เมื่อใช้งานได้เราจะแจ้งให้สมาชิกทราบทางอีเมลล์ และประกาศที่หน้าเว็บนะคะ
ซึ่งเราได้แจ้งไว้บนเว็บแล้วว่า ระบบการดาวน์โหลดแผนที่มีปัญหา กำลังทำการปรับปรุงค่ะ

ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยนะคะ และจะทำการตักเตือนพนักงานให้ปรับปรุงค่ะ

ทีมงาน Powermap
Powermap Service
Moderator
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 01:28:06 PM »

เรียน สมาชิกทุกท่านค่ะ

ตอนนี้เราได้ดำเนินการตรวจสอบเว็บไซต์ และกำลังทำการแก้ไข ซึ่งเราได้รับการแจ้งปัญหามาจากลูกค้า จึงขออภัยสมาชิกที่ต้องการดาวน์โหลดแผนที่และสมาชิกด้วยนะคะ
ทางทีมงานได้เร่งแก้ไขอย่างไม่รีรอและจะพยายามให้เสร็จโดยเร็วที่สุดนะคะ  เมื่อทำการแก้ไขเสร็จแล้วทีมงานจะแจ้งให้ทางเว็บบอร์ดทราบและแจ้งทางอีเมลล์ของสมาชิกรวมถึงประกาศทางหน้าเว็บด้วยค่ะ

ขอขอบคุณที่ไว้วางใจในสินค้าและบริการของ POWERMAP มาโดยตลอดค่ะ

ขอขอบคุณทีมงาน Groovy ที่คอยช่วยเหลือด้วยนะคะ

จากทีมงาน POWERMAP

ผู้ที่ให้คำขอบคุณกับโพสต์นี้: HS8EVL
NEWuser
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 03:22:52 PM »

ขอบคุณสำหรับคำชี้แจง
สินค้าดี บริการดี จะบอกต่อคับ

ผู้ที่ให้คำขอบคุณกับโพสต์นี้: Powermap Service
หน้า: [1]
  พิมพ์